MAHITAJI YA UTATUZI WA MALALAMIKO

Ndugu mteja, tafadhali tambua kwamba benki imetengeneza mfumo wa
malalamiko ili kulinda maslahi na haki yako kisheria. Mfumo huu
unasimamiwa na Benki Kuu ya Tanzania ambayo imeweka ofisi mahususi kwa
ajili ya Malalamiko ya Wateja ambapo baada ya kutimiza vigezo/utaratibu
vilivyowekwa /uliowekwa Malalamiko yako yatatatuliwa bila malipo yoyote.

I Yafuatayo yatazingatiwa

i Malalamiko lazima yawe dhidi ya huduma au bidhaa inayotolewa na
Benki.

ii Malalamiko yamefanywa chini ya miaka miwili(2) kuanzia Machi 2015.

iii Kiasi cha madai hakitozidi Shilingi ya kitanzania milioni 15 au ushahidi

wa manyanyaso dhidi ya mteja utahitajika.

II Vigezo zaidi ni kama:

Kuzingatia njia sahihi za utoaji wa malalamiko Azania Bank kabla ya kupeleka
malalamiko Kitengo cha Malalamiko ya Wateja Benki Kuu. Azania Bank imetoa
muongozo wa njia za malalamiko kwenye kiambatanishi namba i.

Kitengo cha Malalamiko ya Wateja Benki Kuu hakitoshughulikia malalamiko
ambayo yako mahakamani.

Zingatia njia sahihi ya kuwakilisha malalamiko Benki kuu kama
ilivyoshauriwa kwenye Muongozo wa malalamiko ya wateja wa Benki 2015.
Jiepushe na tafsiri ya malalamiko isiyo sahihi.

Toa taarifa zote muhimu kwa Benki na Kitengo cha Malalamiko ya Wateja
Benki kuu.

Toa ushirikiano muda wote wa suluhisho la malalamiko yako kwa Benki na
Kitengo cha Malalamiko ya Wateja Benki kuu.

III Taarifa Muhimu

Maaamuzi ya Kitengo cha Malalamiko ya Wateja Benki Kuu hayatousishwa na
Mahakama.



MUONGOZO WA KUTATUA MALALAMIKO YA WATEJA

A. Haki za mteja na jinsi ya kuzishughulikia

Usiporidhishwa na huduma au lalamiko kutokea baada ya kupata huduma
mbovu kama ulivyoahidiwa, mteja anatakiwa:

(i) Kupiga simu tawini au makao makuu
(ii) Kutembelea tawi/makao makuu yetu, tuma barua pepe au barua ya
posta.

Afisa husika atakuhudumia na kusikiliza malalamiko yako. Ukihitaji kuandika
malalamiko,itahidhiniswa kwenye fomu yako.

Utajulishwa kuhusu haki zako na utaratibu wa benki kutatua malalamiko
yako na muda wa kupata jibu ( sio zaidi ya siku 14).

B. Kama hukuridhishwa na majibu va Tawi

Kama haujapata jibu/suluhisho la malalamiko ndani ya siku 7 za kazi au
haujaridhishwa na jibu lililotolewa, tafadhali wasiliana nasi kwa namba za
simu zilizobandikwa kwenye ubao wa matangazo katika tawi husika na anwani
husika au tembelea ofisi zetu. Utatuzi utafanywa kupitia fomu uliyojaza.

C. Utatuzi wa malalamiko Makao Makuu

Malalamiko yatawasilishwa kwa Mkuu wa kitengo husika kwa utatuzi zaidi ili
kutoa jibu stahiki. Utaratibu huu utafanywaaa ndani ya siku 7 za kazi.

D. Kuwasilisha malalamiko kwa Kitengo cha Malalamiko Benki Kuu

Baada ya ufuatiliwaji wa hatua tajwa, kama haukurudhishwa au kama
hujapokea majibu ndani ya siku 14 za kazi, andika barua kwa anuani ifuatayo;



Ofisi ya sekretari wa Benki,
2 barabara ya Mirambo,
S.L.P 11884

Dar Es Salaam

Uwasilishwaji wa malalamiko kwa Kitengo cha Malalamiko ya Wateja
utafanyika kwa kujaza fomu namba 1 A kwa Muongozo wa Malalamiko ya
Wateja wa Benki 2015.



Fomu namba 1 A
FOMU YA MALALAMIKO
KWenda KWa ..o e

Jina

Kutoka KWa .....cocoiiiiiiiiiiiiiiieiee
Jina Kamili la Mteja

Lalamiko namba  ....eeueeeeeeeeeeeeeeeeeeaa

LALAMIKO/MALALAMIKO

Nina thibitisha kupewa taarifa zote zinazohusiana na ufumbuzi na uwasilishaji
wa malamiko ndani ya benki yenyewe na Benki Kuu kwenye Kitengo cha
Malalamiko ya Wateja.




Majibu yatumwe kwenye barua-pepe ifuatayo:

Barua-PePe ... e

Sahihi ya mteja: ......coooooiiiiiiiiiiii

TaArE e, e

.....................................................................................................................

IMEPOKELEWA
Lalamiko/Malamiko yamepokelewa tarehe: ...................
Na kupewa kumbukumbu namba; ......................

Jina la afisa wa benki utakayewasiliana nae kufuatilia majibu/ufumbuzi wa
lalamiko/malalamiko; .......cooeiuiiiiiiiiiiii

Jina na sahihi ya afisa wa benki aliyepokea lalamiko/malalamiko;




Kiambatanishi (i

AzaNIA Bank Lo

The One Stop Financial Centre

VA...

Mpendwa mteja wetu, nia yetu ni kukuhudumia vizuri, lakini kama
utakuwa hujaridhika na huduma zetu na utapenda kupata ufafanuzi au
ufumbuzi kutoka kwa uongozi wa juu tafadhali tumia utaratibu wa ngazi

MSAIDIZI WA MENEJA WA TAWI
HUSIKA

zifuatazo.

MENEJA WA TAWI HUSIKA
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KITENGO CHA HUDUMA KWA WATEJA
0800110 210

4 L

MENEJA MWANDAMIZI MKUU
0784 661 647

J L

MKURUGENZI WA UENDESHAII
0754 230 875

J L

MKURUGENZI MKUU
0754 781 483

AN,
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DAWATI LA MALALAMIKO OFISI YA KATIBUWA
BENKI KUU
2 MTAA WA MIRAMBO, 1184, DAR ES SALAAM
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Email: abl.customercare@wazaniabank.co.tz
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